የክልል ክለቦች ሻምፒዮና

ወደ ኢትዮጵያ አንደኛ ሊግ ማለፋቸውን ያረጋገጡ ክለቦች

ሺንሺቾ ከተማ ፣ ሰንዳፋ በኬ ፣ ድሬዳዋ ኮተን ፣ ናኖ ሁርቡ ፣ መርሳ ከተማ ፣ አቃቂ ቃሊቲ ክፍለከተማ ፣ ጉለሌ ክፍለከተማ ፣ የጁ ፍሬ ወልዲያ

 


የሁለተኛ ዙር ጨዋታዎች
ማክሰኞ ነሀሴ 2 ቀን 2009
ሺንሺቾ 2-1 ነስር አላሙዲ
ሰንዳፋ 1-0 ጫንጮ አላሙዲ
ኮተን 2-2 (4-2) ኦሮ ፖሊስ አላሙዲ
ናኖ ሁርቡ 2-0 ውቅሮ አላሙዲ
ረቡዕ ነሀሴ 3 ቀን 2009
መርሳ 4-2 ሽረ አላሙዲ
ጉለሌ 3-0 አሳሳ አላሙዲ
አቃቂ ቃሊቲ 5-2 መርካቶ አላሙዲ
የጁ 1-0 ሀረማያ አላሙዲ

ወደ 2ኛዙር ያለፉ ክለቦች

የጁ ፍሬ ወልዲያ ፣ ሽረ እንዳስላሴ ቢ ፣ ድሬዳዋ ኮተን ፣ መርካቶ አካባቢ ፣ ናኖ ሁርቡ ፣ አሳሳ ከተማ ፣ ሰንዳፋ በኬ ፣ ነስር ክለብ ፣ መርሳ ከተማ ፣ ሐረማያ ዩኒቨርሲቲ ፣ አቃቂ ቃሊቲ ክፍለከተማ ፣ ኦሮሚያ ፖሊስ ፣ ጉለሌ ክፍለከተማ ፣ ገንፈል ውቅሮ ፣ ሺንሺቾ ከተማ ፣ ጫንጮ ከተማ


Edit
ምድብ 1
# ክለብ ተጫ ልዩ ነጥብ
1 የጁ ፍሬ ወልዲያ (አማራ) 4 6 10
2 ሽረ እንዳስላሴ ቢ (ትግራይ) 4 1 7
3 ያሶ ከተማ (ቤኒሻንጉል) 4 -1 5
4 ኢተያ ከተማ (ኦሮሚያ) 4 -2 2
5 ሾኔ ከተማ (ደቡብ) 4 -4 2
Edit
የምድብ ጨዋታዎች
ቅዳሜ ሐምሌ 22 ቀን 2009
የጁ 2-0 ሾኔ አላሙዲ
ሽረ 4-1 ያሶ አላሙዲ
ማክሰኞ ሐምሌ 25 ቀን 2009
ኢተያ 0-0 ያሶ መ/ቆሌ
የጁ 3-0 ሽረ አላሙዲ
ረቡዕ ሐምሌ 26 ቀን 2009
ሾኔ 0-0 ሽረ መ/ቆሌ
ኢተያ 0-1 የጁ መ/ቆሌ
አርብ ሐምሌ 28 ቀን 2009
ያሶ 0-0 የጁ መ/ቆሌ
ሾኔ 0-0 ኢተያ መ/ቆሌ
እሁድ ሐምሌ 30 ቀን 2009
ሽረ 1-0 ኢተያ አላሙዲ
ያሶ 3-1 ሾኔ መ/ቆሌ

Edit
ምድብ 2
# ክለብ ተጫ ልዩ ነጥብ
1 ድሬዳዋ ኮተን 4 4 10
2 መርካቶ (አአ) 4 2 7
3 ቡሬ ከተማ (አማራ) 4 0 5
4 ቤንችማጂ ፖሊስ (ደቡብ) 4 -2 4
5 መተከል ፖሊስ (ቤኒሻንጉል) 4 -4 1

 

Edit
የምድብ ጨዋታዎች
ቅዳሜ ሐምሌ 22 ቀን 2009
ኮተን 1-1 ቤ/ማጂ/ፖ መ/ቆሌ
ቡሬ 0-0 መርካቶ መ/ቆሌ
ሰኞ ሐምሌ 24 ቀን 2009
መተከል 0-1 መርካቶ አላሙዲ
ኮተን 1-0 ቡሬ አላሙዲ
ረቡዕ ሐምሌ 26 ቀን 2009
ቤ/ማጂ/ፖ 0-1 ቡሬ መ/ቆሌ
መተከል ፖ 0-2 ኮተን መ/ቆሌ
አርብ ሐምሌ 28 ቀን 2009
መርካቶ 2-3 ኮተን አላሙዲ
ቤ/ማጂ/ፖ 1-0 መተከል ፖ አላሙዲ
እሁድ ሐምሌ 30 ቀን 2009
ቡሬ ከተማ 1-1 መተከል ፖ አላሙዲ
መርካቶ 2-0 ቤ/ማጂ/ፖ ኮሌጅ

Edit
ምድብ 3
# ክለብ ተጫ ልዩ ነጥብ
1 ናኖ ሁርቡ (አአ) 3 -2 6
2 አሳሳ ከተማ (ኦሮሚያ) 3 -1 4
3 ደጋን ከተማ (አማራ) 3 -1 4
4 ቤኒሻንጉል ፖሊስ 3 2 3
Edit
የምድብ ጨዋታዎች
ሰኞ ሐምሌ 24 ቀን 2009
አሳሳ 1-3 ናኖ ሁርቡ መ/ቆሌ
ቤ/ጉ/ፖ 4-0 ደጋን መ/ቆሌ
ረቡዕ ሐምሌ 26 ቀን 2009
አሳሳ 2-2 ደጋን ኮሌጅ
ናኖ ሁርቡ 1-0 ቤ/ጉ/ፖ ኮሌጅ
አርብ ሐምሌ 28 ቀን 2009
አሳሳ 3-2 ቤ/ጉ/ፖ አላሙዲ
ደጋን 3-0 ናኖ ሁርቡ ኮሌጅ

Edit
ምድብ 4
# ክለብ ተጫ ልዩ ነጥብ
1 ሰንዳፋ በኬ (ኦሮሚያ) 3 5 7
2 ንስር (ቤኒሻንጉል) 3 5 7
3 ዋልያ (ድሬዳዋ) 3 -1 3
4 አረካ ከተማ (ደቡብ) 3 -9 0

 

Edit
የምድብ ጨዋታዎች
ሰኞ ሐምሌ 24 ቀን 2009
ንስር 2-0 ዋልያ መ/ቆሌ
ሰንዳፋ 3-0 አረካ መ/ቆሌ
ረቡዕ ሐምሌ 26 ቀን 2009
ንስር 3-0 አረካ አላሙዲ
ዋልያ 1-3 ሰንዳፋ አላሙዲ
አርብ ሐምሌ 28 ቀን 2009
ንስር 1-1 ሰንዳፋ አላሙዲ
አረካ 0-3 ዋልያ ኮሌጅ

Edit
ምድብ 5
# ክለብ ተጫ ልዩ ነጥብ
1 መርሳ ከተማ (አማራ) 3 6 9
2 ሀረማያ ዩኒቨርሲቲ (ሐረር) 3 3 6
3 ሻሾጎ ወረዳ (ደቡብ) 3 -1 3
4 አላማጣ ከተማ (ትግራይ) 3 -8 0
Edit
የምድብ ጨዋታዎች
እሁድ ሐምሌ 23 ቀን 2009
ሀረማያ 2-3 መርሳ አላሙዲ
ሻሾጎ 3-0 አላማጣ አላሙዲ
ማክሰኞ ሐምሌ 25 ቀን 2009
ሀረማያ 2-0 አላማጣ ኮሌጅ
መርሳ 2-0 ሻሾጎ ኮሌጅ
ቅዳሜ ሐምሌ 29 ቀን 2009
ሀረማያ 2-0 ሻሾጎ መ/ቆሌ
አላማጣ 1-4 መርሳ አላሙዲ

Edit
ምድብ 6
# ክለብ ተጫ ልዩ ነጥብ
1 አቃቂ ቃሊቲ (አአ) 3 5 7
3 ኦሮሚያ ፖሊስ 3 1 6
2 ገንዳውሀ ከተማ (አማራ) 3 3 4
4 ሐረር ፖሊስ 3 -4 0

 

Edit
የምድብ ጨዋታዎች
እሁድ ሐምሌ 23 ቀን 2009
አቃቂ 1-1 ገንደውሀ መ/ቆሌ
ኦሮ ፖሊስ 1-0 ሐረር ፖ መ/ቆሌ
ማክሰኞ ሐምሌ 25 ቀን 2009
አቃቂ 2-1 ኦሮ ፖሊስ አላሙዲ
ገንደውሀ 5-1 ሐረር ፖ አላሙዲ
ቅዳሜ ሐምሌ 29 ቀን 2009
አቃቂ 4-0 ሐረር ፖ መ/ቆሌ
ኦሮ ፖሊስ 1-0 ገንደውሀ አላሙዲ

Edit
ምድብ 7
# ክለብ ተጫ ልዩ ነጥብ
1 ጉለሌ (አአ) 3 4 7
2 ገንፈል ውቅሮ (ትግራይ) 3 1 4
3 ካማሺ ከተማ (ቤኒሻንጉል) 3 -2 4
4 ቀበሌ 07 (ድሬዳዋ) 3 -3 1

 

Edit
የምድብ ጨዋታዎች
እሁድ ሐምሌ 23 ቀን 2009
ውቅሮ 1-1 ካማሺ ኮሌጅ
ጉለሌ 0-0 ቀበሌ 07 ኮሌጅ
ማክሰኞ ሐምሌ 25 ቀን 2009
ውቅሮ 3-1 ቀበሌ 07 መ/ቆሌ
ካማሺ 0-3 ጉለሌ መ/ቆሌ
ቅዳሜ ሐምሌ 29 ቀን 2009
ውቅሮ 0-1 ጉለሌ አላሙዲ
ቀበሌ 07 1-2 ካማሺ መ/ቆሌ

Edit
ምድብ 8
# ክለብ ተጫ ልዩ ነጥብ
1 ሺንሺቾ ከተማ (ደቡብ) 3 4 7
2 ጫንጮ ከተማ (ኦሮሚያ) 3 0 3
3 አቃቂ ማዞርያ (አአ) 3 -1 2
4 ቀበሌ 06 ሕብረት (ድሬዳዋ) 3 -3 2

 

Edit
የምድብ ጨዋታዎች
እሁድ ሐምሌ 23 ቀን 2009
ሺንሺቾ 1-0 አቃቂ ማዞ. ኮሌጅ
ቀበሌ 06 0-0 ጫንጮ ኮሌጅ
ማክሰኞ ሐምሌ 25 ቀን 2009
ሺንሺቾ 1-1 ጫንጮ መ/ቆሌ
አቃቂ ማዞ. 0-0 ቀበሌ 06 መ/ቆሌ
ቅዳሜ ሐምሌ 29 ቀን 2009
ሺንሺቾ 3-0 ቀበሌ 06 አላሙዲ
ጫንጮ 0-0 አቃቂ ማዞ. መ/ቆሌ

 


2007